การ์ดหายยยยยยยย

ผมกลับมาเล่นหลังจากที่เลิกเล่นไป1ปี การ์ดบางส่วนของผมหายไปในเด็ค ไม่ว่าจะเป็นการ์ดระดับตำนาน เช่น แบรนด์ บรอนซ์เบียร์ด, ผู้พิทักษ์เอกวินน์ และการ์ดระดับต่างๆ ซึ่งผมใช้การ์ดเหล่านี้จริงๆครับ ผมอยากรู้สาเหตุครับว่าทำไมการ์ดถึงหายไป

สวัสดีค่ะ

รายชื่อการ์ดที่คุณแจ้งมาเป็นการ์ดใน Core sets ซึ่งการ์ดที่อยู่ใน Core sets จะมีการหมุนเปลี่ยนออกมาในช่วงการเปลี่ยนแปลงปีของ Hearthstone.

การ์ดจาก Core sets เป็นการ์ดให้ยืมเล่นฟรีจากระบบในช่วงระยะเวลาหนึ่งเท่านั้น หากคุณไม่ได้ทำการคราฟท์หรือสร้างการ์ดเหล่านั้นเป็นของตัวเอง เมื่อถึงฤดูเปลี่ยนแปลงของปี Hearthstone การ์ดใน Core sets จะถูกเรียกคืนโดยอัตโนมัติ และการ์ดของ Core sets ชุดใหม่จะถูกส่งให้ยืมเล่นแทนค่ะ

คุณสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้จาก ลิงก์นี้ และ ลิงก์นี้