ถอนการติดตั้งแล้วข้อมูลหาย

สอบถามค่ะ ถอนการติดตั้งเกมไปแล้วโหลดมาเล่นใหม่ แต่หลังการ์ด แต้มเหรียญ การ์ด+สกินต่างๆที่สะสมไว้หายไปหมดเลย ทำยังไงได้บ้างคะ หรือว่าเป็นปกติหากถอนการติดตั้งไปแล้วเกมจะรีเซ็ตใหม่

สวัสดีค่ะ

ความคืบหน้าในเกมจะไม่หายไปไหน เพราะถูกเซฟไว้ในบัญชีบลิซซาร์ดบนระบบ Battle.net ค่ะ หากคุณถอนการติดตั้ง แล้วทำการล็อคอินเข้าใหม่ หรือติดตั้งเกมใหม่บนอุปกรณ์คนละเครื่องจากตอนที่ลบเกม อาจเป็นไปได้ที่ล็อคอินเข้าผิดบัญชีในตอนติดตั้งเกมใหม่

หากคุณมีบัญชีบลิซซาร์ดมากกว่าหนึ่งบัญชี แนะนำให้ลองล็อคอินเข้าทุกบัญชีเพื่อตรวจเช็คว่าความคืบหน้าเดิมที่เคยเล่นไว้อยู่ในบัญชีบลิซซาร์ดไหน หากไม่แน่ใจว่าคุณมีกี่บัญชีบลิซซาร์ด แนะนำติดต่อมาหาทีมงานพร้อมทั้งแจ้งข้อมูลสำหรับค้นหา เช่น ชื่อ Battle tag (ชื่อที่แสดงในเกม), อีเมล์ที่เคยใช้, หมายเลขโทรศัพท์ที่เชื่อมโยงในบัญชี และหากคุณเคยทำการซื้อด้วยเงินจริง เช่น เคยซื้อแพ็คต่าง ๆ กรุณาแนบรูปถ่ายใบเสร็จของบลิซซาร์ดแนบมาในตั๋วด้วยนะคะ ติดต่อทีมงานเพื่อขอรับการช่วยเหลือเพิ่มเติม เข้าได้ที่ ลิงค์นี้