ปลดล็อคโหมดอิสระยังไงครับ

คือผมเป็นผู้เล่นใหม่จะกับเพื่อนโหมดอิสระแต่ยังไม่ปลดล็อคผมต้องทำยังไงครับ

สวัสดีค่ะ

ในการปลดล็อคโหมดอิสระและโหมดคลาสสิคนั้น คุณจำเป็นต้องสำเร็จภาระกิจในโหมดการฝึกฝน หรือ tutorial และเล่นในโหมดไต่อันดับถึงอันดับ Bronze 10 ในโหมดสแตนดาร์ดค่ะ

ซึ่งขั้นตอนในการปลดล็อคโหมดอิสระและโหมดคลาสสิคนั้น มีวิธีการดังนี้ค่ะ

1. เล่นโหมด Tavern Brawl ซึ่งคุณจะเล่นโหมดนี้ได้ต่อเมื่อคุณมีฮีโร่ที่เล่นถึงเลเวล 20 ขั้นต่ำแล้วอย่างน้อยหนึ่งฮีโร่
  2. คุณมีการ์ดของโหมดอิสระ ซึ่งวิธีการได้มาของการ์ดโหมดอิสระนั้น ทำได้ดังนี้
    2.1 ซื้อซองการ์ดของโหมดอิสระ
    2.2 สร้างการ์ดของโหมดอิสระด้วยผงเวทมนต์ หรือการ Craft card
    2.3 เล่นการผจญภัยเดี่ยวของโหมดอิสระ ที่หน้าร้านค้า Hearthstone คุณสามารถเคลมรับชุดการผจญภัยเดี่ยวเพื่่อเล่นได้ฟรี เมื่อคุณเล่นไต่อันดับได้ถึงอันดับ Bronze 10 ในโหมดสแตนดาร์ดค่ะ คุณสามารถเข้าหน้าร้านค้าและเคลมรับชุดการผจญภัยเดี่ยวโหมดอิสระได้ฟรี โดยเข้าที่ ลิงค์นี้

รายละเอียดเพิ่มเติม คุณสามารถดูได้จาก ลิงค์นี้