รออนุมัติ...นานมากเลยคับ

คือผมจะเล่น diablo4 เติมเงินเข้าbattlenet โดยใช้ mastercard ของทรูวอลเล็ต รอมา 10 ชม.+ แล้วยังไม่ได้อนุมัติเลย บอกตรงว่าโคตหงุดหงิดเลยคับ เพื่อนก็รอจะเล่นด้วยแต่ผมก็รออนุมัติ ก็ยังซื้อไม่ได้ซักที ขอบ่นหน่อยเหอะ ถ้ามันจะต้องรอนานๆ ผมก็คงต้องรอนั่นแหละ เพราะเงินก็หักไปแล้ว แต่มันเสียเวลา.

สวัสดีค่ะ

การซื้อยอดเงินคงเหลือ Battle.net balance ในระบบออนไลน์บน Battle.net ด้วยวิธีการชำระผ่านบัตรเครดิต/เดบิตนั้น ระบบจะใช้เวลาในการประมวลผลคำสั่งซื้อภายใน 24 ชม.ค่ะ เนื่องจากต้องรอการอนุมัติจากธนาคาร/สถาบันผู้ออกบัตรที่คุณใช้ซื้อ ส่วนยอดเงินที่ถูกหักระหว่างทำรายการนั้น เป็นเพียงการหักสำรองรอจ่ายในระหว่างที่รอการอนุมัติคำสั่งซื้อจากธนาคารผู้ออกบัตรที่คุณใช้ค่ะ

เพื่อหลีกเลี่ยงความล่าช้าในการได้รับยอดเงินคงเหลือ Battle.net balance แนะนำวิธีการเติมยอดเงินคงเหลือด้วยวิธีการชำระเงินวิธีอื่น ๆ เช่น ;

1. วิธีการเติมยอดเงินคงเหลือ Blizzard balance ด้วยบัตร Battle.net (E-pin) ซึ่งคุณสามารถหาซื้อได้จากร้าน 7-11 วิธีการดูได้จาก ลิงค์นี้ การเติมยอดเงินด้วยวิธีนี้ คุณจะได้รับยอดเงินคงเหลือเข้าสู่บัญชีโดยทันทีค่ะ

2. หากประเทศของบัญชีคุณคือ “ประเทศไทย” คุณสามารถซื้อยอดเงินคงเหลือ Blizzard balance หรือเกมด้วยแต้ม Razer Gold อ่านรายละเอียดได้จาก ลิงค์นี้