ล็อกอินblizzardในโทรศัพท์ไม่ได้

ผมเพิ่งกลับมาจะเล่นใหม่โหลดลงโทรศัพท์เข้าไม่ได้วนไปวนมาหลายรอบละครับ มันบอกระบบปิดปรับปรุงลองปิดแอพเข้าใหม่ก็เหมือนเดิม

สวัสดีค่ะ
แนะนำลองแก้ปัญหาเบื้องต้นดังต่อไปนี้ดูนะคะ ;

1. ออกจากเกมด้วยวิธี “Switch Account” แทนการปิดแอพฯลงเฉย ๆ นะคะ
  2. ไปที่หน้า Application manager แล้วค้นหาแอพฯ HS จากนั้นทำการ Clear cache/Clear Data ค่ะ
  3. ทำการล็อคอินเข้าเกมใหม่อีกครั้ง แต่ให้ลองเลือกสลับเซิร์ฟเวอร์ในการเข้าเกมให้ต่างไปจากเดิมดูค่ะ เมื่อเข้าเกมได้ในเซิร์ฟเวอร์อื่นแล้ว จึงค่อยล็อคเอาท์ออกมาใหม่ และทำการล็อคอินเข้าเซิร์ฟเวอร์เกมที่เคยเล่นตามปกติดูอีกทีค่ะ
  4. ลองเปลี่ยนเครือข่ายในการเชื่อมต่อทางอินเตอร์เน็ตดู ในกรณีนี้ให้ลองยืมโทรศัพท์มือถือของเพื่อนที่ใช้เน็ตคนละค่ายกับคุณทำการล็อคอินเข้าเกมด้วยบัญชีของคุณดูนะคะ แล้วดูว่ายังมีปัญหาเหมือนเดิมหรือไม่

** หมายเหตุ : อย่าลืมตรวจเช็คพื้นที่หน่วยความจำบนโทรศัพท์มือถือ ควรมีไม่ต่ำกว่า 2 GB ค่ะ

หากทำตามวิธีการข้างต้นแล้ว แต่ยังคงมีปัญหาอยู่ แนะนำให้รายงานปัญหาเกี่ยวกับบัคได้โดยเข้าที่ ลิงค์นี้ ค่ะ