สมัครไอดีใหม่ เพิ่มเบอร์โทรศัพท์ไม่ได้

เพิ่มเบอร์โทรศัพท์ไม่ได้ ทั้งที่ประเทศถูกต้องและเบอร์ถูกต้อง

สวัสดีค่ะ
การแก้ปัญหาเพิ่มเบอร์โทรศัพท์ให้กับบัญชีใหม่ของคุณไม่ได้ แนะนำให้ลองตรวจเช็คและแก้ไขดังต่อไปนี้นะคะ ;
1) ทำการเคลียร์แคช หรือคุ๊กกี้ที่หน้าเบราเซอร์ที่คุณใช้งาน หรือทำการเปลียนไปใช้เบราเซอร์อื่น ๆ ดู เช่น Firefox, Safari, Chrome, Edge เป็นต้น
2) ในการเพิ่มเบอร์โทรศัพท์ให้บัญชี สามารถใช้ 1 เบอร์โทรกับ 1 บัญชีบลิซซาร์ดเท่านั้นค่ะ หากเบอร์โทรศัพท์ของคุณได้ใช้ติดกับบัญชีบลิซซาร์ดอื่นแล้ว จะไม่สามารถใช้กับบัญชีบลิซซาร์ดนี้ได้อีก
3) เบอร์โทรศัพท์ประเภท Pre-paid หรือเบอร์โทรแบบเติมเงินนั้นไม่สามารถใช้สร้างบัญชีสำหรับเกมที่เล่นฟรีเช่น Warzone ได้
4) ลองเปลี่ยนใช้เบอร์อื่นเพื่อลองทำการเพิ่มเบอร์ดูสัก 2-3 เบอร์ และดูว่ายังมีปัญหาเหมือนเดิมหรือไม่
5) หากข้างต้นไม่สามารถแก้ปัญหาได้ ให้รออีกซัก 24 ชม.นับจากการพยายามเพิ่มเบอร์ครั้งสุดท้าย จากนั้นจึงค่อยลองเพิ่มเบอร์ดูใหม่อีกครั้งนะคะ

ลองเช็คดูแล้วเบอร์ที่กรอกก็ไม่ได้ใช้กับไอดีไหนเลย

สวัสดีค่ะ
กรุณาติดต่อทีมงานซัพพอร์ตไทย ด้วยการส่งตั๋วคำขอรับบริการและติดต่อผ่านช่องทาง “การสนทนาสด” หรือ Web chat ในช่วงเวลาทำการตามเวลาประเทศไทย 10.00-19.00 น.(ทุกวัน)
เพื่อทีมงานสามารถช่วยตรวจเช็คเบอร์โทรของคุณพร้อมทั้งช่วยทำการเพิ่มเบอร์โทรผ่านระบบของเรา หรือให้คำแนะนำเพิ่มเติมสำหรับการแก้ไขปัญหาค่ะ
ติดต่อทีมงาน กรุณาเข้าที่ ลิงค์นี้ (โปรดเลือกช่องทางการติดต่อ Web chat)