เกมส์กระตุกมากคับ

ผมใช้ samsung s21 Ultra 128g เน็ต 5G เล่นแล้วกระตุกมากๆคับ ช่วยเช็คทีนะคับ ขอบคุณคับ^^

สวัสดีค่ะ

แนะนำวิธีการแก้ไขปัญหาเบื้องต้นดังนี้นะคะ ;

1. อัพเดตเวอร์ชันของ Android บนมือถือให้เป็นเวอร์ชันล่าสุด
  2. ลองเปลี่ยนมาใช้การเชื่อมต่อด้วย Wi-fi
  3. หากคุณยังไม่ได้อัพเดต HS แพตซ์ล่าสุด แพตซ์ 19.4.1 ให้ทำการอัพเดตบนอุปกรณ์ก่อนค่ะ
  4. อัพเดตแพตซ์เรียบร้อยแล้ว ทำการเคลียร์แคชของแอพฯ HS บนมือถือ ทำได้โดย ไปที่ Settings > Apps, Hearthstone, และแท็ป Clear Data.

เล่นเกมให้สนุกค่ะ :grinning:

1 ถูกใจ

ทำครบแล้ว ก็ไม่หายคับ เศร้า…

สวัสดีค่ะ

• คุณได้ทดลองเข้าเล่นเกมบนมือถือเครื่องอื่นด้วยบัญชีของคุณเองหรือไม่? เช่น ยืมมือถือของเพื่อน เพื่อลองเข้าเกมด้วยบัญชีของคุณเอง และดูว่าปัญหายังคงเกิดเหมือนบนมือถือเครื่องของคุณหรือไม่ และหากคุณสะดวกเข้าเกมบน PC ให้ทดลองเข้าเกมบน PC ดูนะคะ ว่าคุณยังพบปัญหาดังกล่าวในการเล่นเกมบน PC หรือไม่
  • ขอความกรุณาช่วยให้ข้อมูลของอุปกรณ์คุณกับทีมงาน ดังต่อไปนี้ด้วยค่ะ ;
  1. มือถือยี่ห้อ / รุ่น
  2. เวอร์ชั่นของ Android
  3. เวอร์ชั่นของ HS บนอุปกรณ์มือถือ
  4. ขนาด Ram ของเครื่อง
  5. Resolution
  6. จำนวนหน่วยความจำคงเหลือ (free memory)
  7. ขอความกรุณาช่วยอธิบายปัญหาที่พบอย่างละเอียด เช่น อาการกระตุกของเกม เกิดขึ้นในขณะที่เล่นในโหมดอะไร และมีปัญหาอื่น ๆ ที่พบร่วมในการเล่นบนมือถืออะไรอีกบ้าง

ขอขอบพระคุณอย่างสูงสำหรับข้อมูลเพื่อให้ทีมงานได้นำไปวิเคราะห์ปัญหาได้ต่อไปค่ะ

1.samsung s21 ultra 5g
2. Android 11
3.แพทล่าสุด
4.ram 12g
5.wqhd+ (3200×1440)
6.เหลือ 72g
7.เล่นกระตุกเวลาเลือการ์ด เอฟเฟคการ์ด อารมณ์เหมือนใช้มือถือสเปคต่ำๆคับ ลองเล่นใน ipad ก็ปรกติคับ ใน pc ก็ปรกติคับ เป็นที่มือถืออย่างเดียวคับ ><

สวัสดีค่ะ

แนะนำให้คุณลองปรับค่า Screen Resolution ของมือถือให้ลดลงดูนะคะ จากนั้นรีสตาร์ทเครื่องแล้วลองเข้าเล่นเกมดูใหม่ และดูว่าเมื่อได้ปรับค่า Screen Resolution ลดลงแล้ว คุณยังคงพบปัญหาการกระตุกในการแสดงผลของการ์ดอยู่เหมือนเดิมหรือไม่ค่ะ

1 ถูกใจ