เข้าเกมไม่ได้มาหลายวันละ

พอเข้าเกมค้างหน้าจอ reconnected you we reconnected to your last game resuming… ค้างมาหลายวันละ

เกมส์ hearthstone
sv. eu

สวัสดีค่ะ

แนะนำวิธีแก้ปัญหาเบื้องต้นดังต่อไปนี้นะคะ;

1. ปิดแอพพลิเคชัน Battle.net ของ Blizzard (บังคับปิดแอพ Hearthstone บนมือถือ)
  1. ทำการรีเซ็ตรหัสผ่านบัญชี Blizzard ของคุณค่ะ
  2. ทำการลบโฟลเดอร์แคช Battle.net วิธีการดูได้ที่ ลิงค์นี้ ค่ะ บนอุปกรณ์มือถือ ให้ทำ Clear cache/clear Data ที่เมนูแอพฯ ค่ะ

หากทำแล้ว แต่ปัญหายังคงมีอยู่ แนะนำเพิ่มเติมดังนี้ค่ะ

1. หากปัญหาเกิดในการเล่นบนอุปกรณ์มือถือ แนะนำให้ลองเปลี่ยนอุปกรณ์ในการเล่น เช่น PC หรือทดลองยืมมือถือเพื่อนมาลองเข้าเกมดูค่ะ ในกรณีนี้แนะนำให้เป็นการใช้งานอินเตอร์เน็ตเครือข่ายเดียวกันนะคะ จากนั้นลองสังเกตดูว่าเมื่อคุณเปลียนอุปกรณ์ในการเล่นแล้ว ยังคงพบปัญหาอยู่เหมือนเดิมหรือไม่
  2. หากทำตามข้อ 1. แล้ว และปัญหายังคงเกิดอยู่เหมือนเดิม ในกรณีที่คุณเล่นบนมือถือ แนะนำให้ลองสลับมาใช้การเชื่อมต่อแบบ Wi-fi หรือทดลองเปลี่ยนเครือข่ายในการเชื่อมต่อ (ISP) ดูค่ะ แต่ถ้าหากพบปัญหาในการเล่นบน PC หากคุณกำลังเชื่อมต่อแบบ Wi-fi อยู่ แนะนำให้เปลี่ยนมาใช้การเชื่อมต่อแบบสายแลน แต่ถ้าหากเป็นการเชื่อมต่อแบบสายแลนอยู่แล้ว แนะนำให้คุณรีเราท์เตอร์และโมเด็มด้วยนะคะ
  3. ลองทำการรีล็อคอินเข้าเกมที่เซิร์ฟเวอร์อื่น ๆ เช่น AM / Asia และทดลองเล่นสัก 2-3 เกม จากนั้นจึงสลับกลับมาเข้าเซิร์ฟเวอร์ EU ดูใหม่ และดูว่าปัญหายังคงเป็นเหมือนเดิมหรือไม่ค่ะ

แต่ถ้าหากทำตามคำแนะนำข้างต้นแล้ว แต่ปัญหายังคงมีอยู่เหมือนเดิม กรุณาส่งตั๋วคำขอรับบริการ พร้อมทั้งช่วย run trace route และ pathping พร้อมทั้งแนบไฟล์ผลทั้งสองอย่างนี้กลับมาให้ทีมงานในการส่งตั๋วด้วยนะคะ ในการส่งตั๋วคำขอรับบริการ คุณสามารถเข้าได้ที่ ลิงค์นี้ ค่ะ และกรุณาแนบรูป screenshots ในขณะที่เกิดปัญหากลับมาให้ทีมงานดูเพิ่มเติมด้วยนะคะ

• Run trace route ไปที่เซิร์ฟเวอร์ EU กรุณาดูที่ ลิงค์นี้ ค่ะ ( เซิร์ฟเวอร์ EU รันไปที่ IP ปลายทางคือ 185.60.112.157 หรือ 185.60.112.158 )
  • Run pathping กรุณาดูที่ ลิงค์นี้ ค่ะ