เข้า hearthstone บนมือถือ android ไม่ได้

หลังจากอัพเดทแพทช์ที่แล้ว ผมไม่สามารถเข้าเกมโดยใช้ข้อมูลมือถือของผมได้ แต่ว่าถ้าใช้ wifi ก็สามารถเล่นได้ปกติ พอมีวิธีแก้ไขอะไรไหมครับ

สวัสดีค่ะ
สำหรับปัญหาเข้าเกมไม่ได้บนมือถือระบบ Android หลังการอัพเดทแพทซ์ 16.4 นั้น ทีมงานกำลังดำเนินการแก้ไขอยู่อย่างขมักเขม้นค่ะ ขอให้อดทนรอใจเย็น ๆ นิดนึงนะคะ : )
สำหรับวิธีการแก้ไขปัญหาที่แนะนำในขณะนี้ มีดังนี้ค่ะ ;

• ลบเกมลงใหม่ โดยการดาวน์โหลดเกมจาก Amazon store แทนจาก Google play
  • เล่นบนอุปกรณ์อื่น ๆ เช่น PC ไปก่อนในช่วงของการรอคอยการแก้ไขปัญหานี้

ทีมงานต้องขออภัยอย่างสูงจากใจ สำหรับปัญหาที่ทำให้แฟน HS ต้องได้รับความไม่สะดวกค่ะ :smiley: