เติมเงินใช้เวลานานรึปล่าวครับ

คือผมเติมเงินตรงซื้อยอดคงเหลือ battlenet เพื่อซื้อเกม โดยใช้ master card ของ true wallet เสร็จแล้ว มันขึ้นเงินรอการอนุมัติ คือเราต้องกดยืนยันตรงไหนไหมครับ หรือ ถ้ารอทางทีมงานอนุมัติ แล้วนานเท่าไรหรอครับขึ้นแบบนี้อะครับในวิธีการชำระเงิน

ยอดคงเหลือปัจจุบัน
US$0.00

ยอดคงเหลือที่รอการอนุมัติ
US$15.00

สวัสดีค่ะ

สถานะของคำสั่งซื้อยอดเงินคงเหลือที่ขึ้นว่า “รอการอนุมัติ” หมายถึง รอการดำเนินการและอนุมัติการชำระเงินตามคำสั่งซื้อจากทางสถาบันผู้ออกบัตรที่คุณใช้ค่ะ ยอดเงินที่คุณเห็นว่าถูกหักจากบัตรในระหว่างทำรายการ เป็นเพียงการหักสำรองเพื่อรอจ่ายชำระจริงหลังจากที่ธนาคารเจ้าของบัตร/สถาบันผู้ออกบัตรได้ทำการอนุมัติคำสั่งซื้อของคุณแล้ว โดยทั่วไประยะเวลาสำหรับการอนุมัติคำสั่งซื้อยอดเงินคงเหลือจะอยู่ภายใน 24 ชม.ค่ะ คุณสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้จาก ลิงค์นี้