เปิดเกมส์ COD Warzone ไม่ขึ้น

เปิดเกมส์ COD Warzone ไม่ขึ้นพอกด “เล่น” แล้วตัวเกมส์ไม่ยอมขึ้นมาลบลงใหม่แล้วก็ไม่หาย ลบ Cache แล้วก็ไม่หาย

สวัสดีค่ะ
กรุณาติดต่อทีมงาน โดยการส่งตํ่วที่ ลิงค์นี้ ค่ะ
กรุณาแนบไฟล์รูปขณะที่เกิดปัญหา ซึ่งมีข้อความข้อผิดพลาด ตัวอย่างเช่น BLZB… เป็นต้น พร้อมทั้งข้อมูลไฟล์ระบบ MsInfo. และ Trace route กลับมาให้ทีมงานเพื่อช่วยทำการตรวจเช็คด้วยนะคะ

• วิธีการดึงข้อมูลไฟล์ระบบ MsInfo. คุณสามารถดูได้ที่ ลิงค์นี้
  • วิธีการรัน Trace route ดูได้ที่ ลิงค์นี้

ของผมก็เป็นครับ ต้องเข้าไปส่งข้อมูลเหมือนกันเพื่อรอคำตอบ เหมือนกัน (เพิ่งส่ง)

คุณได้รับการแก้ปัญหามั้ยครับ ว่าต้องทำอย่างไร

สวัสดีค่ะ

แนะนำให้ปิดโปรแกรมหรือแอพพลิเคชันที่ทำงานที่พื้นหลังที่ไม่จำเป็น และปิดการใช้งานโปรแกรมแอนตี้ไวรัสต่าง ๆ เป็นการชั่วคราวก่อนนะคะ แล้วจึงลองเข้าเกมดูใหม่อีกครั้งค่ะ
สำหรับปัญหานี้ คุณสามารถติดตามข่าวสารและการอัพเดตในการแก้ไขปัญหาจากผู้พัฒนาเกมได้โดยตรง โดยเข้าที่ ลิงค์นี้ นะคะ