เล่น Hearthstone อยู่ดี ๆ ก็เหมือนเน็ตหลุด

มีใครมีอาการนี้บ้างไหมครับ คือเกิดขึ้่นวันละครั้งเลย

เหตุการณ์คือ พอเราเล่นอยู่ดี ๆ เน็ตเราก็ยังดี ใช้ดูหนังฟังเพลงได้ปกติ แต่พอเล่นไปซักพัก ระหว่างเกม จะเกิดอาการที่พอฝั่งตรงข้ามเล่นเสร็จแล้ว กดจบเทิร์นแล้ว แต่ฝั่งเรากลับทำอะไรไม่ได้เลย ทั้ง ๆ ที่ตัวเกมก็ทำงานอยู่ กด ๆ ใน Map ดู ตัว map ก็ยังทำงาน แล้วพอผ่านไปซัก 3 นาที เกมก็จะแสดงเหตุการณ์ทั้งหมด ระหว่างที่เราทำอะไรไม่ได้ แล้วก็แพ้ทั้งอย่างนั้น โดยที่ทำอะไรไม่ได้เลยครับ

1 ถูกใจ