ไม่สามารถเข้าถึงบัญชีผู้ใช้ได้ (เปลี่ยนเบอร์)

มีการเปลี่ยนเบอร์ตั้งแต่ปีที่แล้วและยกเลิกซิมไปแล้วค่ะ ไม่ได้เปลี่ยนข้อมูลใน Account ก่อน ช่วงนี้ยังเข้าเล่นได้ตามปกติเพราะมีข้อมูลเดิมในโทรศัพท์ ต่อมาได้มีการเปลี่ยนโทรศัพท์มือถือทำให้ไม่สามารถเข้าไปกดยืนยันตัวรับรองความถูกต้องได้ ลองกดล็อกอินแล้วมีให้เลือกช่องทางการส่งรหัสยืนยันแค่ 1.ผ่านเบอร์ติดต่อ (ซึ่งตัวนี้ตัดไปเลยเพราะยกเลิกเบอร์ไปแล้ว)
2.เข้าไปกดยืนยันผ่าน Two-Factor ให้โทรศัพท์ (ซึ่งตัวนี้ก็ตัดไปอีกเพราะเปลี่ยนเบอร์เปลี่ยนโทรศัพท์)
พอจะกดแจ้งปัญหาไม่สามารถล็อกอิน ก็มีให้กดแค่ลืมอีเมล ทำไมถึงไม่มี ‘ไม่สามารถเข้าถึงเบอร์ติดต่อ’ แล้วในการจะเปลี่ยนเบอร์ติดต่อ หน้าเว็บก็แจ้งให้เข้าไปแก้ไขในข้อมูลผู้ใช้ แล้วถ้า Log in ไม่ได้ จะแก้ไขได้อย่างไรคะ?

**หมายเหตุ ปกติมี 2 Account แต่อีกบัญชีไม่ได้ซื้อตัวเกมไว้ พอเกิดปัญหาแบบนี้จึงลองเข้าไปอีกบัญชี ปรากฎว่ามีให้เลือกรับรหัสยืนยันทางอีเมล แล้วทำไมบัญชีหลักถึงไม่มีให้เลือก

ได้โปรดให้ความช่วยเหลือ ตัวเกมไม่ใช่ถูกๆ จะทิ้งไอดีไปเลยก็เสียดาย ยังอยากเล่นอยากสนับสนุนเกมนี้อยู่นะคะ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับการติดต่อกลับ

สวัสดีค่ะ

กรุณาส่งตั๋วติดต่อทีมงาน โดยเลือกวิธีการสร้างตั๋วติดต่อวิธีใดวิธีหนึ่งตามด้านล่างค่ะ ;

1. ส่งตั๋วจากบัญชีที่คุณสามารถเข้าใช้งานได้ปกติ และระบุอีเมล์ของบัญชีที่คุณต้องการขอรับการช่วยเหลือ (บัญชีที่มีเกม แต่ล็อคอินเข้าบัญชีไม่ได้เพราะติดตัวรับรองความถูกต้องและเบอร์โทรเก่า)

2. สร้างตั๋วด้วยบัญชีที่ต้องการขอรับการช่วยเหลือ โดยเลือก “ไม่ต้องการเข้าสู่ระบบ” ในขั้นตอนของการสร้างตั๋ว

หมายเหตุ;-

• กรุณาแนบ “รูปบัตรประชาชน” สำหรับการยืนยันความเป็นเจ้าของบัญชีมาในตั๋วด้วยนะคะ
  • กรุณาเลือกหัวข้อ “เข้าสู่ระบบไม่ได้” จากนั้นเลือกหัวข้อย่อย “ลบตัวรับรองความถูกต้อง” หรือ “อัพเดตหมายเลขโทรศัพท์” ค่ะ
  • สร้างตั๋วติดต่อทีมงาน กรุณาเข้าที่ ลิงค์นี้

ใช้บัญชีหลักส่งคำขอพร้อมแนบเอกสารไปแล้วนะคะ